Nghệ sĩ :

Lee Hyori

Lee Hyori

0

575

Thông tin


Name: Hyo Ri, Hyori, Lee Hyo Lee
Position: Leader of FinKL
Full Name: Lee Hyo Ri
Nickname: Cho Ri
Birthday: May 10, 1979
Birthplace: Choong Book
Height: 166 cm.
Weight: 47 kg.
Blood Type: A

Religion: Christian 
Family: Mom, dad, 1 older brother, 1 older sister
School: Gook Min University, 2nd year
Childhood Dream: Police Officer
Hobbies/Special Talent: Drawing/Acting
Favorite Part of Body: Her long, straight hair
Ideal Guy: Someone who leaves a good first impression 
Motto: Lets do the best we can in everything 
Hobbies: Drawing, Acting 
Customs: Laughs often, low temper 
Complex: Long black hair, cute eyes 
Most precious thing: Family 
First love: Elemetary school, there was a boy who did everything so well i envied him. 
Favorite food: Anything, but specially crackers covered with chocolate 
Favorite color: White 
Favorite Singer: Mariah Carey, Brandy 
Favorite Songs: Mostly Ballad and R&B 
Tạm dịch:
Tên theo kí tự tiếng Hàn: 이효리
Tên phiên âm: Hyo Ri, Hyori hoặc Hyo Lee (vì trong tiếng Hàn chữ R và L là cùng 1 kí tự )
Vị trí: Trưởng nhóm FinKL (cái profile này chắc từ lâu lém rùi )
Tên đầy đủ: Lee Hyo Ri
Nickname: Cho Ri
Ngày sinh: 10 - 5 -1979
Nơi sinh: Choong Book
Chiều cao: 166cm (ss thấp hơn mình tưởng )
Cân nặng: 47 kg
Nhóm máu: A
Tôn jáo: Christian-đạo Thiên chúa giáo
Gia đình: Bố, mẹ, 1 anh trai, 1 chị gái
Học vấn: Năm thứ 2 trường đại học Gook Min
Ước mơ hồi nhỏ: nhân viên cảnh sát (ái zà, gấu kinh )
Sở thích, tài năng đặc bịt: vẽ, diễn xuất
Điểm thik nhất trên cơ thể: mái tóc thẳng, dài 
Mẫu ng` lí tưởng: người tạo được ấn tượng tốt ngay từ lần đầu tiên gặp mặt
Phương châm sống: Hãy làm những gì tốt nhất có thể trong mọi trường hợp.
Sở thik: vẽ, diễn xuất
Thói quen: thường xuyên cười (xinh mà ), thường có tâm trạng xấu (chắc là oni bị stress, tụi nghịp wá )
Dáng vẻ bề ngoài: mái tóc đen dài, đôi mắt dễ thương 
Điều quý já nhất: ja đình
Tình iu đầu tiên: ở trường tiểu học, đó là 1 chàng trai làm được mọi thứ làm tôi ghen tị => thík
Món ăn ưa thik: Mọi thứ, nhưng đặc bịt là bánh quy jòn bọc chocolate 
Màu sắc iu thik: trắng
Ca sĩ iu thik: Mariah Carey, Brandy
Bài hát iu thik: những bản ballad và R n B